Jump to content
Corsair Community

need help

mikebigball1

Recommended Posts

Nếu trước đây, bạn thường dành khá nhiều thời gian để trau chuốt cho hàng chân mày thì bây giờ với bộ dụng cụ trang điểm dưới đây, việc sở hữu hàng chân đẹp như ý muốn sẽ trở nên dễ dàng hơn bao giờ hết.

Một hàng chân mày thanh tú và hợp khuôn mặt sẽ giúp các tín đồ yêu làm đẹp trở nên xinh xắn và thu hút ánh nhìn từ phía người đối diện. Tuy nhiên, cuộc sống hiện đại đang dần thu hẹp quỹ thời gian cá nhân của mỗi người khiến nhiều chị em thường khá “lơ là” và không chú ý đến điều này. Thậm chí, họ còn chẳng màng ra tiệm chỉ để cạo mỗi cặp lông mày nên phó mặc cho chúng mọc tự do và lộn xộn.

Hiểu được những điều này, bài viết sau sẽ giới thiệu bộ dụng cụ trang điểm lông mày giúp chị em có thể sở hữu một đôi chân mày xinh xắn ngay tại nhà mà không gặp nhiều khó khăn cũng như tốn kém thời gian.

Kéo cắt tỉa lông mày

Hiện nay, trên thị trường có bán nhiều loại kéo cắt tỉa lông mày. Đây còn được xem là*một trong những dụng cụ không thể thiếu trong*bộ trang điểm lông mày. Kéo cắt tỉa lông mày là loại kéo nhỏ gọn, sắc, đầu nhọn có thể cắt tỉa ở những góc hẹp giúp quá trình tỉa lông mày diễn ra dễ dàng hơn.

Nhíp*nhổ lông mày

Nếu chỉ có kéo cắt tỉa lông mày thôi thì vẫn chưa đủ, bạn nên sắm thêm cho mình một chiếc nhíp nhổ lông mày để không phải lo lắng với việc hàng lông mày không đều nữa nhé. Sử dụng nhíp sẽ giúp bạn tỉa các sợi lông khó nhằn nhất mà chiếc kéo không thể làm được cũng như có thể tạo dáng gọn gàng theo đúng ý bạn nhất. Lời khuyên cho bạn là hãy nên mua loại nhíp chuyên dụng cho việc tỉa lông mày.

Dao cạo lông mày

http://nangmuikhongphauthuat.vn/wp-content/uploads/2017/12/1-3-300x165.jpg

Xem thêm:*[ame=https://www.youtube.com/watch?v=TXlArKL14tA]Tán bột lông mày ở đâu đẹp[/ame]

Một dụng cụ không thể thiếu trong bộ trang điểm chân mày nữa đó là dao cạo lông mày. Dao cạo được thiết kế nhỏ gọn, sắc bén giúp chị em loại bỏ những sợi lông mày thừa, mọc không ngay hàng thẳng lối. Khi sử dụng dao cạo lông mày, bạn nên thực hiện nhẹ nhàng và cẩn thận, tránh gây trầy xước da nhé!

Chổi tròn chuốt lông mày

Nếu muốn sở hữu một hàng chân mày đẹp thì bạn cũng sắm cho mình một chiếc chổi tròn chuốt lông mày nhé. Cây chổi này có hình dáng giống đầu mascara giúp các đường nét của lông mày rõ ràng hơn sau khi được tỉa tót.

Chổi tán phấn lông mày

Chổi giúp tán màu ở chân mày và thân lông mày một cách dễ dàng đem lại vẻ đẹp mềm mại,*tự nhiên.

Chì kẻ lông mày

http://nangmuikhongphauthuat.vn/wp-content/uploads/2017/12/Capture-28-300x162.jpg

Xem thêm:*Phun thêu lông mày đẹp

Hiện nay trên thị trường có rất nhiều loại chì kẻ chân mày với màu sắc, độ cứng mềm đa dạng, bạn hãy lựa chọn cho mình sản phẩm phù hợp nhé. Lưu ý chọn loại chì có màu sắc phù hợp với màu tóc, màu da, độ tuổi…

Bột vẽ*lông mày

Bột kẻ lông mày thường được sử dụng để khắc phục hàng lông mày nhạt màu và thưa thớt. Ngoài ra, đây cũng là dụng cụ vẽ lông mày tiện dụng nhất, chỉ cần chọn đúng màu bột cùng một cây cọ vẽ đúng loại, một hàng lông mày rậm, đầy đặn, đẹp đúng như ý muốn đã nằm tay trong tầm tay bạn.

Gel kẻ lông mày

Đây là sản phẩm giúp bạn định hình và giữ nếp dáng lông mày cực hiệu quả cho các cô gái sở hữu hàng lông mày dày và rậm, giúp cho từng sợi lông mày vào nếp ngay ngắn mà không mọc lỉa chỉa lung tung.

Hy vọng chị em sẽ nhanh chóng sắm cho mình một bộ trang điểm trên để nhanh chóng sở hữu hàng chân mày đẹp như ý muốn. Chúc các bạn thành công và luôn xinh đẹp!

Nguồn:*Phun thêu lông mày Ngọc Dung

Archived

This topic is now archived and is closed to further replies.

• Create New...